Menene Ma'auni don Tsarewar Axial na Camshaft?
2022-03-10
Ma'aunin izini na camshaft axial shine: injin mai gabaɗaya 0.05 ~ 0.20mm, bai wuce 0.25mm ba; Injin dizal gabaɗaya 0 ~ 0.40mm, bai wuce 0.50mm ba. An ba da garantin ƙetare axial na camshaft ta hanyar haɗin gwiwa tsakanin farfajiyar turawa da wurin zama na camshaft akan kan Silinda. Wannan izinin yana da garanti ta juriyar juzu'in sassa kuma ba za a iya daidaita shi da hannu ba.
Bayan aikin jarida na camshaft na dogon lokaci, rata zai karu saboda lalacewa da tsagewa, wanda zai haifar da motsi na axial na camshaft, wanda ba wai kawai yana rinjayar aikin al'ada na jirgin bawul ba, amma kuma yana rinjayar aikin yau da kullum na camshaft. tuki sassa.
Bincika izinin axial na camshaft. Bayan cire wasu sassa na rukunin watsa bawul, yi amfani da binciken ma'aunin bugun kira don taɓa ƙarshen camshaft, turawa da ja camshaft gaba da baya, sannan danna ma'aunin bugun kira a tsaye a ƙarshen camshaft don yin motsi na camshaft Axial. , karatun alamar bugun kira ya kamata ya zama kusan 0.10mm, kuma iyakar amfani da izinin axial na camshaft gabaɗaya 0.25mm.
Idan izinin ɗaukar nauyi ya yi girma sosai, maye gurbin ɗaukar hoto. Bincika kuma daidaita ɓangarorin axial na camshaft da aka ajiye tare da hular ɗamara. Motar camshaft ɗin injin tana axially a kan ɗaki na camshaft na biyar, kuma camshaft ɗin yana axially matsayi tare da faɗin hular ɗaukar hoto da jarida.