Ayyukan bawul ɗin mota shine shigar da mai a cikin injin da fitar da iskar gas. Fasahar bawul da yawa ta gama gari ita ce, kowane silinda an shirya shi da bawuloli 4, kuma silinda 4 jimlar bawuloli 16 ne. "16V" da muke yawan gani a cikin bayanan mota yana nuna cewa injin yana da jimlar 16 bawuloli.
An saita cirewar bawul don tabbatar da aikin yau da kullun na injin konewa na ciki. Tun da tsarin bawul ɗin yana cikin yanayi mai sauri kuma zafin jiki yana da girma, sassa kamar masu ɗaukar bawul da ƙwanƙwasa bawul suna zafi da shimfiɗa, kuma za a buɗe su ta atomatik. bawul, ta yadda ba a rufe bawul da kujerar bawul, wanda ke haifar da zubewar iska.
Ƙullawar bawul yawanci lokacin da injin ke cikin yanayin sanyi, kuma ana barin madaidaicin izini a cikin ƙafar bawul da tsarin watsa shi don rama faɗaɗa bawul ɗin bayan dumama. Ana kiran wannan sharewar da aka tanadar da bawul. Gabaɗaya, izinin bawul na bawul ɗin shaye-shaye ya ɗan fi girma fiye da na bawul ɗin ci.
Lokacin daidaita bawul ɗin bawul, fara kwance nut ɗin makullin da daidaita dunƙule, saka ma'aunin jin daɗi tare da kauri ɗaya kamar ƙimar share bawul a cikin rata tsakanin ƙafar bawul ɗin da aka daidaita da hannun rocker, juya madaidaicin dunƙule, sannan ja mai ji. auna gaba da baya. , Lokacin da kuka ji cewa ma'aunin ji yana da ɗan juriya kaɗan, ya zama dole a sake dubawa bayan ƙaddamar da ƙwayar kulle. Idan gibin ya canza, yana buƙatar sake gyara shi.
Yawancin lokaci, hanyoyin daidaita bawul ɗin bawul sun haɗa da hanyar daidaita silinda-by-cylinder da hanyar daidaitawa na lokaci biyu.
Abubuwan da ke sama game da daidaitawar izinin bawul ɗin mota, Ina fatan in taimaki kowa da kowa!