Crankshaft pulley da torsional vibration damper
2020-03-19
Motoci masu ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa injin mota da dampers na girgizar girgizar sun kasance a ƙarshen ƙarshen crankshaft. Ana amfani da na farko don fitar da na'urorin haɗi irin su famfo na ruwa mai sanyaya, janareta, da compressors masu sanyaya iska, kuma ana amfani da na ƙarshe don rage girgizar girgizar crankshaft.
Ƙaƙwalwar ƙwanƙwasa ita ce ainihin maɗaukaki tare da wani nau'i na elasticity da nauyin juyawa, wanda shine dalilin da ya haifar da girgizar ƙwanƙwasa na crankshaft. A lokacin aikin injin, girma da jagorancin ƙarfin da ake watsawa zuwa crankshaft ta hanyar haɗin haɗin gwiwa koyaushe yana canzawa, ta yadda saurin angular angular na crankshaft shima yana canzawa akai-akai. Wannan zai haifar da crankshaft don jujjuya sauri ko a hankali dangane da ƙayyadaddun jirgi, wanda zai haifar da girgizar ƙugiya. Irin wannan jijjiga yana da matukar illa ga aikin injin, kuma da zarar sautin murya ya bayyana, zai kara girgiza injin din. Don haka, dole ne a ɗauki matakan rage girgizawa da damping. Mafi inganci shine shigar da damper na girgizawa a gaban ƙarshen crankshaft.
Mafi yawan amfani da crankshaft torsional vibration dampers don injunan mota sune damfuta masu girgiza girgizar ƙasa, waɗanda za'a iya raba su zuwa nau'in robar crankshaft torsional vibration dampers da silicone mai torsional vibration dampers. Yawanci ana amfani da su ne nau'in roba na crankshaft torsional dampers, kamar yadda aka nuna a ƙasa.
Nau'in roba crankshaft torsional vibration damper
A halin yanzu, crankshaft torsional vibration damper da ake amfani da shi a cikin injunan motar fasinja gabaɗaya ba a samar da fayafai inertia kaɗai ba. Madadin haka, ana kuma amfani da ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa azaman faifan inertia. Ana yin juzu'i da abin ɗaukar girgiza su zama jiki ɗaya, wanda ake kira vibration damping pulley.Domin tabbatar da jujjuyawar crankshaft da lokacin jirgin bawul, yawanci, crankshaft pulley yana da bugun kusurwa na crankshaft tare da lokaci. alama da kusurwar gaba.
Alamar lokaci akan ƙwanƙwasa ƙugiya