Crankshaft ion nitriding maganin zafi
2020-07-27
Crankshaft shine babban juyi na injin kuma mafi mahimmancin sashin injin. Dangane da ƙarfin da nauyin da yake ɗauka, crankshaft yana buƙatar samun isasshen ƙarfi da ƙarfi, kuma saman mujallar yana buƙatar zama mai juriya, aiki iri ɗaya, da daidaito mai kyau.
Nitriding magani
Saboda mahimmancin crankshaft, maganin zafi na crankshaft yana da ƙayyadaddun buƙatu don nakasawa. Don crankshafts da aka samar da yawa, ion nitriding maganin zafi ana amfani dashi gabaɗaya don haɓaka ingancin samfur. Don karfen carbon ko simintin ƙarfe ko ƙaramin ƙarfe, mutane sukan yi amfani da fasahar ion soft nitriding (ƙananan zafin jiki na carbon, nitrocarburizing). Yawancin ayyuka sun nuna cewa taurin da shiga cikin nitrided Layer suna da matsananciyar dangantaka da zafin jiki, lokaci da maida hankali. Matsakaicin kula da zafin jiki na ion taushi nitriding ya kamata ya kasance sama da 540 ℃ kuma ƙasa da zafin jiki na tsufa, kuma yakamata a zaɓi ƙimar dumama mai dacewa bisa ga takamaiman buƙatun sassan.
Maganin zafi na ion nitriding yana da ƙananan nakasawa, wanda zai iya tabbatar da lalacewa yadda ya kamata. Farin fari da haske mai haske da ɗigon da aka ɗora sun kasance iri ɗaya, kauri mai kauri yana iya sarrafa shi, tsarin sake zagayowar yana da ɗan gajeren lokaci, kuma ingancin yana da girma. A halin yanzu, ion nitriding tanderun da kamfaninmu ya samar ya sami yawan samar da crankshafts, kuma ingancin nitriding yana da girma, wanda abokan ciniki suka karɓa sosai.