Crankshaft flywheel

2020-04-14


1 Matsayi da kayan aikin jirgin sama

Flywheel ɗin faifai ne mai babban lokacin inertia. Babban aikinsa shi ne adana wani ɓangare na shigar da makamashin motsa jiki zuwa crankshaft yayin bugun wutar lantarki don shawo kan juriya a cikin wasu bugun jini da kuma fitar da hanyar haɗin igiyar igiya don ƙetare tsakiyar matattu na sama da ƙasa Matattu batu yana tabbatar da cewa kusurwar juyawa. gudu da karfin fitarwa na crankshaft sun kasance iri ɗaya ne kamar yadda zai yiwu, kuma yana ba da damar injin ya shawo kan nauyin nauyi a cikin ɗan gajeren lokaci. Bugu da kari, dangane da tsari, ana yawan amfani da keken tashi a matsayin memban tuki na rikice-rikice a cikin tsarin watsa mota.

Mafi yawa daga cikin ƙugiya an yi shi da baƙin ƙarfe mai launin toka. Lokacin da mizani gudun bakin ya wuce 50m / s, an yi shi da baƙin ƙarfe ductile ko simintin ƙarfe tare da ƙarfi mafi girma.

2 Tsarin ƙaya

Ana danna zoben gear a gefen waje na jirgin sama, wanda za'a iya haɗa shi da kayan tuƙi na mai farawa don amfani yayin fara injin. Alamar lokacin kunna wutar silinda ta farko yawanci ana zana ta akan ƙayyadaddun motsi don daidaita lokacin kunnawa. Alamar da ke kan jirgin saman injin Dongfeng EQ6100-1 wani ƙwallon ƙarfe ne wanda aka haɗa.

The flywheel na Multi-Silinda engine ya kamata a da kuzari daidaita tare da crankshaft, in ba haka ba da centrifugal karfi saboda nauyi a lokacin juyawa zai haifar da girgizar engine da kuma hanzarta lalacewa na babban bearings. Don kar a lalata yanayin daidaiton su a lokacin rarrabawa da taro, dole ne a sami matsananciyar dangi tsakanin jirgin sama da crankshaft, kuma an tabbatar da shi ta hanyar sanya fil ko tsararrun kusoshi a asymmetrically.