Majalisar haɗa sandar ɗaukar nauyi

2020-04-16

Haɗin sandar haɗin yana kunshe da haɗin jikin sanda, haɗa murfin sanda, haɗa sandar sanda da haɗin haɗin sanda.

Ƙarshen biyu na igiya mai haɗawa, ƙananan ƙarshen a gefe ɗaya ana amfani da shi don shigar da fil ɗin piston don haɗa piston; Ɗayan ƙarshen yana haɗa zuwa jarida mai haɗawa na crankshaft tare da babban ƙarshen. Ana danna daji na tagulla a cikin ƙaramin ƙarshen sandar haɗawa, wanda ke hannun riga akan fil ɗin piston. Akwai wani rata a gefen ƙaramin kai don hana shi makale a wurin zama na ramin fil yayin aiki. Ana liƙa rami mai tattara mai sama da ƙaramin ƙarshen sandar haɗawa da daji, kuma yana sadarwa tare da ramin mai a saman daji na ciki. Lokacin da injin dizal ke aiki, man da aka fantsama ya faɗo cikin rami don sa mai fistan fil da daji. Kullin haɗakarwa wani bolt ne na musamman da ake amfani dashi don haɗa murfin sandar haɗi da sandar haɗi zuwa ɗaya. An shigar da igiya mai haɗawa a cikin babban wurin zama na rami mai haɗawa, kuma an shigar da shi tare da jarida mai haɗawa a kan crankshaft. Yana ɗaya daga cikin mafi mahimmancin madaidaicin nau'i-nau'i a cikin injin.


An shigar da igiya mai haɗawa a cikin babban rami na ƙarshen haɗin haɗin. Ƙaƙwalwar zamiya ce (kawai ƙanƙanin adadin birgima don ƙananan injuna), wanda ya ƙunshi fale-falen fale-falen buraka guda biyu, wanda galibi ake kira bearing. Yawancin injuna na zamani suna amfani da berayen sirara. Dajin ƙwanƙwasa bakin ƙwanƙwasa wani yanki ne na gami mai rage juzu'i (0.3 ~ 0.8 mm) da aka jefa a bayan kurmin ƙarfe. Ƙaƙwalwar igiya mai haɗawa zai iya kare babban rami na ƙarshen haɗin haɗin gwiwa da kuma jarida mai haɗawa na crankshaft, ta yadda za a iya amfani da igiya mai haɗi da crankshaft na tsawon lokaci.

Ya kamata a maye gurbin sandar haɗin haɗin kai a cikin cikakkiyar saiti, kuma girman ya kamata ya dace da girman jarida mai haɗawa. Ana iya musanya daji mai ɗaukar sanda mai haɗawa. Ana sarrafa sandar haɗawa da murfin sandar haɗin kai bibiyu, kuma ba a yarda da maye gurbin ba. Lokacin zabar daji mai ɗaure, da farko bincika elasticity na tayal. Lokacin da aka danna tayal a cikin murfin tayal, tayal da murfin tayal dole ne su sami wani matsewa. Idan tayal zai iya faɗuwa da yardar kaina daga murfin tayal, tayal ɗin ba zai iya ci gaba da amfani ba; bayan an danna tayal a cikin murfin tayal, ya kamata ya zama dan kadan sama da jirgin saman murfin tayal, gabaɗaya 0.05 ~ 0. 10 mm.

Ƙunƙarar sandar haɗin gwiwa wani yanki ne mai rauni, kuma yawan lalacewa ya fi shafar ingancin man mai mai, rashin dacewa da kuma rashin ƙarfi na saman mujallar. Ingancin mai ba shi da kyau, akwai ƙazanta da yawa, kuma ratar ɗaukar nauyi ya yi ƙanƙanta, wanda ke da sauƙin sa kurwar da ke ɗauke da ita ta tono ko ƙonewa. Idan rata ya yi girma sosai, fim ɗin mai ba shi da sauƙi don samar da shi, kuma nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) nau'i. Kafin zabar igiyar haɗin kai, ya kamata a duba tazarar ƙarshen babban ƙarshen sandar haɗi. Akwai wani rata tsakanin gefen babban ƙarshen sandar haɗawa da crankshaft crank. Babban injin shine 0.17 ~ 0.35 mm, injin dizal shine 0.20 ~ 0.50 mm, idan ya wuce ƙimar da aka ƙayyade, ana iya gyara babban gefen ƙarshen haɗin haɗin.

Lokacin shigar da igiya mai haɗawa, dole ne a tabbatar da cewa an maye gurbinsa bisa ga matsayin shigarwa na asali, kuma ba dole ba ne a shigar da shi bisa kuskure. Fale-falen fale-falen fale-falen fale-falen fale-falen dole ne su kasance masu tsafta kuma an daidaita su sosai, kuma a tabbatar da ƙayyadaddun izinin dacewa tsakanin kushin ɗaukar hoto da jaridar. Lokacin hada daji mai ɗaukar nauyi, dole ne a ba da hankali ga tsayin daji mai ɗaukar nauyi. Lokacin da tsayi ya yi girma, ana iya shigar da shi ko goge shi da takarda mai yashi; idan tsayin ya yi ƙanƙanta, sai a sake shirya tayal ko a gyara ramin wurin zama. Yi la'akari da cewa an haramta shi sosai don ƙara pads a baya na tayal don ƙara yawan daji, don kada ya yi tasiri akan zafi da kuma haifar da daji mai lalacewa ya zama sako-sako da lalacewa. Ya kamata a haɗa igiyar haɗin haɗin gwiwa bisa ga lambar da ta dace da lambar jeri, kuma goro da kusoshi ya kamata a ɗaure daidai gwargwado bisa ƙayyadaddun juzu'i. Ana yin leɓe mai sakawa akan daji mai ɗaukar sanda mai haɗawa. Yayin shigarwa, leɓun matsayi guda biyu suna haɗa su a cikin ramukan da suka dace a kan babban ƙarshen sandar haɗawa da murfin sandar haɗi don hana daji mai ɗauka daga juyawa da motsi axially.