03 Matsayin haƙuri na ɗaukar nauyi da dacewa da shaft
①Lokacin da yanki mai juzu'i na diamita na ciki da juzu'in juzu'i na shaft sun samar da dacewa, lambar haƙuri wanda shine asalin canjin canji a cikin tsarin rami na gaba ɗaya zai zama dacewa akan nasara, kamar k5, k6, m5, m6, n6. , da sauransu, amma yawan nasara ba babba ba ne; lokacin da haƙurin diamita na ciki na ɗaukar hoto ya dace da h5, h6, g5, g6, da dai sauransu, ba izini ba ne amma dacewa da nasara.
②Saboda ƙimar haƙuri na diamita na waje mai ɗaukar nauyi ya bambanta da shaft na gabaɗaya, kuma yanki ne na haƙuri na musamman. A mafi yawan lokuta, zobe na waje yana daidaitawa a cikin ramin gidaje, kuma wasu abubuwan haɓaka suna buƙatar daidaitawa bisa ga buƙatun tsarin, kuma haɗin gwiwar su bai dace ba. Maƙarƙashiya, sau da yawa yin aiki tare da H6, H7, J6, J7, Js6, Js7, da sauransu.
Haɗe-haɗe: A ƙarƙashin yanayi na al'ada, ana yiwa shaft ɗin alama gabaɗaya tare da 0 ~ + 0.005. Idan ba sau da yawa ana wargaje shi ba, yana da +0.005 ~ + 0.01 tsangwama. Idan kuna son tarwatsa akai-akai, daidaitaccen canji ne. Har ila yau, muna buƙatar la'akari da haɓakar thermal na kayan shaft kanta a lokacin juyawa, don haka mafi girman girman girman shine, mafi kyawun ƙaddamarwa shine -0.005 ~ 0, kuma matsakaicin iyakar izinin kada ya wuce 0.01. Wani kuma shine tsangwama na coil mai motsi da kuma share zoben a tsaye.
Matsakaicin jujjuyawar gabaɗaya sun dace da canji, amma tsangwama yana da zaɓi a lokuta na musamman, amma da wuya. Saboda ma'auni tsakanin ma'auni da ma'auni shine wasa tsakanin zobe na ciki na bearing da shaft, ana amfani da tsarin ramin tushe. Asali, abin da ya kamata ya zama sifili. Lokacin da mafi ƙarancin iyaka ya dace, zoben ciki yana jujjuyawa kuma yana lalata saman shaft ɗin, don haka zoben namu na ciki yana da ƙaramin juzu'in juzu'i na 0 zuwa μ da yawa don tabbatar da cewa zoben ciki baya juyawa, don haka ɗaukar hoto gabaɗaya ya zaɓi. Canjin canjin yanayi, ko da koda an zaɓi canjin canjin, tsangwama bai kamata ya wuce wayoyi 3 ba.
An zaɓi matakin daidaiton daidaitattun gabaɗaya a matakin 6. Wani lokaci ya dogara da kayan aiki da fasahar sarrafawa. A ka'idar, matakin 7 yana da ɗan ƙasa kaɗan, kuma idan ya dace da matakin 5, ana buƙatar niƙa.