Aiki da Kula da Injin Dizal Crankcase Breathing Pipe

2021-07-29

Injin dizal suna sanye da bututun samun iska, wanda aka fi sani da respirators ko vents, wanda zai iya sa kogin crankcase sadarwa tare da yanayi, rage yawan mai, rage gazawa, da tabbatar da kyakkyawan aiki. Lokacin da injin ke aiki, iskar gas ɗin da ke cikin silinda ba makawa zai zubo cikin akwati, kuma ɗigon silinda, fistan, zoben fistan da sauran sassa zai zama mai tsanani bayan lalacewa. Bayan iskar gas ya zubo a cikin akwati, karfin iskar gas a cikin akwati zai karu, wanda zai haifar da zubar da mai a saman haɗin gwiwar jikin injin da kwanon mai da kuma rami mai ma'auni. Bugu da kari, iskar da ta kwararo tana dauke da sinadarin sulfur dioxide, kuma yanayin zafi yana da yawa, wanda hakan zai kara tabarbarewar man injin din. Musamman ma a cikin injin silinda guda ɗaya, lokacin da fistan ya sauko, iskar gas ɗin da ke cikin crankcase yana matsawa, wanda ke haifar da juriya ga motsi na piston.

Saboda haka, ana iya taƙaita aikin bututun numfashi na crankcase kamar: hana lalacewar injin mai; hana yayyo na crankshaft mai hatimi da crankcase gasket; hana sassan jiki lalacewa; hana tururin mai daban-daban daga gurbata yanayi. A ainihin amfani, babu makawa cewa za a toshe bututun samun iska. Don ci gaba da buɗe shi, dole ne a buƙaci aikin kulawa na yau da kullun. A cikin yanayin aiki na gaba ɗaya, kowane 100h na iya zama sake zagayowar kulawa; Yin aiki a cikin yanayi mai tsanani tare da ƙarin ƙura a cikin iska, tsarin kulawa ya kamata ya zama 8-10h.

Hanyoyi na musamman na kulawa sune kamar haka: (1) Duba bututun don lallasa, lalacewa, yabo, da dai sauransu, sannan a tsaftace shi da busa shi da iska mai matsewa. (2) Don na'urar samun iska ta crankcase sanye take da bawul ta hanya ɗaya, ya zama dole a mai da hankali kan dubawa. Idan bawul ɗin hanya ɗaya ta makale kuma ba'a buɗe ko toshe ba, ba za a iya lamuntar da iska ta al'ada na crankcase ba kuma dole ne a tsaftace shi. (3) Duba injin bawul ɗin. Cire bawul ɗin bawul ɗin hanya ɗaya akan injin ɗin, sannan ku haɗa tudun iskar da iska, sannan ku gudanar da injin ɗin cikin sauri mara aiki. Saka yatsanka akan buɗaɗɗen ƙarshen bawul ɗin hanya ɗaya. A wannan lokacin, yatsanka ya kamata ya ji vacuum. Idan ka ɗaga yatsan ka, tashar bawul ɗin ya kamata ta kasance tana da sautin tsotsa "Pop "Pap"; idan babu motsin motsi ko hayaniya a cikin yatsanka, ya kamata ka tsaftace bawul ɗin hanya ɗaya da bututun iska.