Hanyar duba kan silinda kamar haka

2020-08-04


(1) Bincika tare da mai canza launi: nutsar da kan silinda a cikin maganin canza launin kananzir ko kerosene (yawan juzu'in 65% kerosene, mai 30% transfomer, turpentine 5% da ɗan ƙaramin man gubar ja), fitar da shi bayan 2h , sannan a goge busasshen tabon mai a saman, a shafe shi da wani siriri mai farin foda, sannan a bushe, idan akwai tsagewa, layin baƙar fata (ko masu launi) za su bushe. bayyana.

(2) Gwajin matsa lamba na ruwa: shigar da kan silinda da gasket a kan shingen Silinda, sanya farantin bango a gaban bangon tubalan, sannan a haɗa bututun ruwa zuwa injin injin ruwa don rufe sauran hanyoyin ruwa, sannan danna maɓallin. ruwa a cikin Silinda Jiki da Silinda kai. Abin da ake buƙata shine: ƙarƙashin matsin ruwa na 200 ~ 400 kPa, kiyaye shi don ƙasa da 5s, kuma kada a sami yabo. Idan ruwa ya fita, to ya kamata a sami tsagewa.

(3) Gwajin matsin mai: A zuba man fetur ko kananzir a cikin jaket ɗin ruwa na tubalin silinda da kan silinda, sannan a duba yabo bayan rabin sa'a.

(4) Gwajin iska: Lokacin da aka yi amfani da gwajin iska don dubawa, dole ne a nutsar da kan silinda a cikin ruwan ɗan adam, kuma a duba wurin da tsagewar ta kasance daga kumfa da ke fitowa daga saman ruwa. Kuna iya amfani da iska mai matsa lamba na 138 ~ 207 kPa don wucewa ta tashar don dubawa, kiyaye matsa lamba na 30 s, kuma duba ko akwai zubar da iska a wannan lokacin.