Cikakken sunan kayan kwana na Basin shine kayan aiki mai aiki da motsi na bambancin.
Mai rage mataki guda ɗaya
Mai rage mataki-ɗaya shi ne abin tuƙi na kashin baya (wanda aka fi sani da gear angular), kuma an haɗa kayan aikin kashin baya da tuƙi, yana jujjuya agogo baya, kayan aikin tangential yana haɗe zuwa gefen dama, kuma madaidaicin mashin yana juyawa ƙasa. Kuma ƙafafun suna tafiya a hanya guda. Saboda ƙananan diamita na kayan aikin bevel na tuƙi da babban diamita na haƙoran kusurwar tukunya, ana samun aikin ragewa.
Mai rage mataki biyu
Mai rage mataki sau biyu yana da ƙarin kayan aiki na tsaka-tsaki. Gear hagu na tuƙi vertebral gear meshes tare da bevel gear na matsakaicin kayan aiki. Kayan kwandon kwandon kwandon yana da ɗan ƙaramin diamita spur gear coaxially, kuma spur gear meshes tare da kayan tuƙi. Ta wannan hanyar, matsakaiciyar kayan aiki tana juyawa baya kuma kayan da ake tuƙi suna juyawa gaba. Akwai matakai biyu na raguwa a tsakiya. Tun da raguwar matakan sau biyu yana ƙara ƙarar axle, an fi amfani da shi wajen daidaita motocin da ke da ƙananan ƙarfin injin a baya, kuma an yi amfani da shi a cikin injinan gine-gine tare da ƙananan gudu da babban karfin wuta.
Basin kwana gear taro
Rage motsi
A cikin mai rage mataki-biyu na ƙarshe, idan an aiwatar da raguwar mataki na biyu a kusa da ƙafafun, a zahiri ya zama wani yanki mai zaman kansa a ƙafafun biyun, wanda ake kira mai rage gefen ƙafafu. Amfanin wannan shi ne cewa za a iya rage karfin karfin da aka watsa ta hanyar rabi na rabi, wanda ke da amfani don rage girman da yawan adadin rabi. Mai rage gefen dabaran na iya zama nau'in kayan aikin duniya ko ya ƙunshi nau'i-nau'i na gear silindi. Lokacin da aka yi amfani da nau'i-nau'i na cylindrical gear don ragewar gefen dabaran, dangantakar matsayi na sama da ta ƙasa tsakanin axis dabaran da rabi na rabi za a iya canza ta hanyar daidaita matsayi na juna na gears biyu. Ana kiran wannan nau'in axle axle portal, kuma ana amfani dashi sau da yawa a cikin motocin da ke da buƙatu na musamman don tsayin axle.
Nau'in
Dangane da rabon gear na babban mai ragewa, ana iya raba shi zuwa nau'ikan guda biyu: nau'in sauri ɗaya da nau'in sauri biyu.
Motocin gida suna amfani da babban mai rage gudu guda ɗaya tare da ƙayyadadden rabon watsawa. A kan babban mai rage saurin gudu biyu, akwai nau'ikan watsawa guda biyu don zaɓi, kuma wannan babban mai ragewa yana taka rawa na watsa shirye-shirye.